
 

 

 

     
 

                                                     

TAARIFA KWA UMMA 

UWASILISHAJI WA TAARIFA ZA KAMPUNI BAADA YA USAJILI  

Dar es Salaam - 26 Februari, 2024. 

Msajili wa Makampuni anapenda kuwataarifu Wamiliki, Wakurugenzi na Makatibu wa makampuni 

kwamba baadhi ya makampuni yamekuwa hayatekelezi wajibu wao wa kisheria wa kuwasilisha kwa 

Msajili wa Makampuni Taarifa za Mwaka na Mizania (Annual Returns and Audited Accounts) za Kampuni 

kama Sheria ilivyoelekeza.  

Sheria pia, inayataka Makampuni ya Kigeni (Foreign Companies) kuwasilisha Mahesabu yake ya Mwaka 

kila mwisho wa mwaka (Calendar Year).  

Taarifa hizi zinatakiwa kuwasilishwa kwa Msajili wa Makampuni kila ifikapo tarehe na mwezi ambao 

kampuni ilisajiliwa (anniversary of incorporation) au tarehe nyingine yoyote ambayo Kampuni itakuwa 

imeichagua na kumtaarifu Msajili wa Makampuni nae akaridhia. Sharti hili ni kwa mujibu wa Kifungu cha 

128 cha Sheria ya Makampuni, Sura 212.  

Msajili wa Makampuni anapenda kuwafahamisha na kuwakumbusha kwamba, kuanzia sasa, Taarifa za 

Mabadiliko yoyote yanayoletwa na kampuni hayatafanyiwa kazi mpaka Kampuni husika itakapokuwa 

imewasilisha Taarifa zake za Mwaka.  

Taarifa za Mwaka na Mahesabu ya Mwaka kwa kampuni za kigeni (Foreign Companies) husaidia kutoa 

taswira halisi ya Kampuni, hivyo humuwezesha Msajili wa Makampuni kuwa na taarifa sahihi za Kampuni 

husika. Makampuni yanahimizwa kuwasilisha Taarifa za Mwaka ili kuepuka usumbufu unaoweza kutokea 

wakati kampuni inawasilisha taarifa za mabadiliko mbalimbali yanayotokea katika kampuni.  

Kwa usaidizi wa karibu wasiliana nasi kwa simu namba +255(0) 222 212 800.  

Imetolewa na: 

Kitengo cha Habari na Mawasiliano  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

WAKALA WA USAJILI WA BIASHARA NA 

LESENI 

 

 


